Titanium carbonitride foda wani abu ne mai ƙarfi, wanda ya ƙunshi titanium, carbon da abubuwan nitrogen.Yana da kyakkyawan juriya na lalacewa, matsanancin zafin jiki da kuma taurin mai kyau, don haka ana amfani da shi sosai wajen kera manyan kayan aikin yankan, irin su drills, masu yankan niƙa da kayan aikin juyawa.Bugu da kari, ana iya amfani da shi don kera kayan gini masu zafin jiki da sassa masu jurewa, kamar kayan injin injuna, sassan mota da na'urorin likitanci.A takaice dai, titanium carbonitride foda shine babban kayan aikin siminti na siminti tare da ingantaccen juriya, tsananin zafin jiki da tauri mai kyau, wanda za'a iya amfani dashi a fannoni daban-daban, kamar masana'antar injin, man fetur da masana'antar sinadarai.
TiCN Titanium Carbide Nitride Foda Haɗin % | ||||||||
Daraja | TiCN | Ti | N | TC | FC | O | Si | Fe |
≧ | ≤ | ≤ | ≤ | |||||
Farashin TiCN-1 | 98.5 | 75-78.5 | 12-13.5 | 7.8-9.5 | 0.15 | 0.3 | 0.02 | 0.05 |
TiCN-2 | 99.5 | 76-78.9 | 10-11.8 | 9.5-10.5 | 0.15 | 0.3 | 0.02 | 0.05 |
TiCN-3 | 99.5 | 77.8-78.5 | 8.5-9.8 | 10.5-11.5 | 0.2 | 0.4 | 0.4 | 0.05 |
Girman | 1-2um, 3-5um, | |||||||
Girman na musamman |
1. Ti (C, N) - tushen cermet yankan kayan aikin
Ti(C,N) - tushen cermet abu ne mai mahimmancin tsari.Idan aka kwatanta da simintin carbide na tushen WC, kayan aikin da aka shirya tare da shi yana nuna taurin ja mai ƙarfi, irin wannan ƙarfi, haɓakar zafi da ƙima a cikin aiki.Yana da tsawon rayuwa mafi girma ko kuma yana iya ɗaukar saurin yankewa mafi girma a ƙarƙashin tsawon rayuwa ɗaya, kuma aikin da aka sarrafa yana da kyakkyawan gamawa.
2. Ti (C, N) - tushen cermet shafi
Ti(C,N) - tushen cermet za a iya sanya shi zuwa sutura masu jurewa da kayan ƙira.Ti (C, N) shafi yana da kyau kwarai inji da tribological Properties.A matsayin mai wuya da lalacewa mai jurewa, an yi amfani dashi sosai a cikin kayan aikin yankan, drills da molds, kuma yana da fa'idar aikace-aikace.
3. Haɗaɗɗen kayan yumbura
Ana iya haɗa TiCN tare da wasu yumbu don samar da kayan haɗin gwiwa, kamar TiCN/Al2O3, TiCN/SiC, TiCN/Si3N4, TiCN/TiB2.A matsayin ƙarfafawa, TiCN na iya inganta ƙarfi da ƙumburi na kayan aiki, kuma yana iya inganta haɓakar wutar lantarki.
4. Abubuwan da ake so
Ƙara waɗanda ba oxides zuwa kayan refractory zai kawo wasu kyawawan kaddarorin.Nazarin ya nuna cewa kasancewar titanium carbonitride na iya inganta haɓaka aikin kayan haɓakawa.