Me kuka sani game da cobalt

Cobalt karfe ne mai kyalkyali mai launin toka, mai tsananin ƙarfi da gaggauce, ferromagnetic, kuma kama da ƙarfe da nickel a cikin taurin, ƙarfin ɗaure, kaddarorin injina, kaddarorin thermodynamic, da halayen lantarki.Magnetism yana ɓacewa lokacin zafi zuwa 1150 ℃.Kyakkyawar ƙarfe cobalt foda da aka samar ta hanyar rage hydrogen zai iya kunna wuta ba tare da bata lokaci ba zuwa cikin cobalt oxide a cikin iska.Oxidation yana faruwa a babban yanayin zafi.Lokacin da aka yi zafi, cobalt yana amsawa da ƙarfi tare da oxygen, sulfur, chlorine, bromine, da sauransu, don samar da mahaɗan da suka dace.Cobalt yana narkewa a cikin acid dilute kuma yana wucewa cikin fuming nitric acid ta hanyar samar da fim din oxide.Cobalt a hankali yana cike da hydrofluoric acid, ammonia da sodium hydroxide.Cobalt wani abu ne mai mahimmanci don samar da alluran da ke jure zafi, daɗaɗɗen gami, alluran rigakafin lalata, magnetic gami da salts na cobalt daban-daban.Cobalt karfe ne na amphoteric.

Abubuwan da ke cikin jiki da na sinadarai na cobalt sun ƙayyade cewa yana da mahimmancin kayan da aka samar don samar da kayan aiki masu zafi, carbide cemented, anti-corrosion alloys, Magnetic alloys da daban-daban cobalt salts.Cobalt tushen gami ko cobalt-dauke da gami karfe ana amfani da ruwan wukake, impellers, conduits, jet injuna, roka injuna, makami mai linzami sassa da daban-daban high lodi zafi juriya kayayyakin a sinadarai da kuma muhimman karfe kayan a cikin atomic makamashi masana'antu.Cobalt a matsayin mai ɗaure a cikin ƙarfe na foda zai iya tabbatar da cewa simintin carbide yana da wani tauri.Magnetic alloys kayan aiki ne masu mahimmanci a cikin masana'antun lantarki da na lantarki na zamani, waɗanda ake amfani da su don kera sassa daban-daban na kayan acoustic, na gani, lantarki da na maganadisu.Cobalt kuma wani muhimmin sashi ne na ma'aunin maganadisu na dindindin.A cikin masana'antar sinadarai, ana amfani da cobalt ban da superalloys da alluran rigakafin lalata, amma har ma don gilashin launi, pigments, enamel da masu haɓakawa, desiccant da sauransu.Bugu da kari, amfani da cobalt yana da mafi girman ƙimar girma a ɓangaren baturi.

Ƙarfe na cobalt ana amfani da shi ne don yin gami.Cobalt base alloy kalma ce ta gaba ɗaya don gami ɗaya ko da yawa waɗanda aka yi da cobalt da chromium, tungsten, ƙarfe da nickel.Ƙarfin kayan aiki wanda ke ɗauke da wani adadin cobalt na iya inganta haɓaka juriya da yanke aikin ƙarfe.Starlite carbide dauke da fiye da 50% cobalt ba zai rasa asali taurin ko da zafi zuwa 1000 ° C, kuma a yanzu wannan carbide ya zama mafi muhimmanci abu amfani tsakanin zinariya-dauke da kayan aikin yankan da aluminum.A cikin wannan kayan, cobalt yana haɗuwa da sauran hatsi na carbide na ƙarfe a cikin kayan haɗin gwal, don haka haɗin gwiwa yana da ƙarfi mafi girma kuma yana rage hankali ga tasiri.Wannan gawa yana hade da waldawa a saman sassan, wanda zai iya ƙara rayuwar sassan da sau 3 zuwa 7.Alloys ɗin da aka fi amfani da su a fasahar sararin samaniya su ne allunan da ake amfani da su na nickel, kuma ana iya amfani da alluran da ake amfani da su na cobalt, amma “nau’in ƙarfi” na allunan biyu ya bambanta.Ƙarfin ƙarfe na tushen nickel wanda ke ɗauke da titanium da aluminum yana da girma saboda samuwar wakili mai taurin lokaci wanda ya ƙunshi NiAl (Ti), lokacin da yanayin zafin aiki ya yi girma, ana tura sassan wakili na hardening zuwa ingantaccen bayani, sannan gami da sauri rasa ƙarfi.Rashin juriya na zafi na cobalt-based alloys shine saboda samuwar carbides refractory, wanda ba shi da sauƙi a juya zuwa mafita mai ƙarfi, kuma aikin watsawa yana da ƙananan.Lokacin da zafin jiki ya wuce 1038 ° C, fa'idodin cobalt na tushen gami suna nuna cikakken.Don ingantaccen inganci, injunan zafin jiki, gami da tushen cobalt daidai ne.

cobalt foda

Chengdu Huarui Industrial Co., Ltd.
Email: sales.sup1@cdhrmetal.com
Waya: + 86-28-86799441


Lokacin aikawa: Juni-07-2023